Tuy nhiên, chúng có thể bật tắt các thiết bị điện dễ dàng, thông qua kết nối Wi-Fi với smartphone, tự ngắt điện khi | Ổ cắm mạng SINO

* Website đang xây dựng, CHƯA CHÍNH THỨC sử dụng. Tin tức, bài viết, sản phẩm chỉ đăng làm mẫu!
* CẦN MUA TÊN MIỀN "CAUTHANG.TRANHTUONG.ORG", vui lòng liên hệ 0908 744 256 - 0917 212 969 (Mr. Thanh)

* Cáp mạng SINO: 0974.002.002

Hiện nay hầu hết các ổ cắm data trên thị trường đều được sản xuất tuân theo chuẩn RJ45 là tiêu chuẩn dành cho các cổng, phích cắm kết nối mạng internet vì vậy thông thường ổ cắm data có tới 8 chân tiếp xúc. Hầu hết các thương hiệu sản xuất thiết bị điện đều cung cấp các sản phẩm ổ cắm data, một vài thương hiệu phổ biến tại nước tại như Sino, Panasonic, Legrand, Uten, Schneider... trong số đó các ổ cắm data đến từ Panasonic là phổ biến và được nhiều công trình lựa chọn nhất bởi chất lượng và độ bền cao cũng như giá thành phải chăng.

Ngày nay với việc Internet được sử dụng phổ biến, trong 1 gia đình hay văn phòng làm việc có rất nhiều các thiết bị cần sử dụng mạng internet như máy tính để bàn (PC), laptop, máy tin…. thì Ổ cắm mạng âm tường tuy là một thiết bị rất nhỏ nhưng không thể thiếu trong mỗi căn phòng dùng để kết nối các thiết bị sử dụng mạng lan với nhau trong gia đình, văn phòng…. Là thiết bị đang được thị trường hết sức ưa chuộng nên hôm nay Thiết bị mạng giá rẻ sẽ cùng quý vị tìm hiểu các thương hiệu ổ cắm Intetnet âm tường được ưu chuộng nhất hiện nay tại nước ta.

Trước tiên chúng ta sẽ cùng nhau tìm hiệu các ứng dụng của Ổ cắm mạng âm tường trong đời sống

Sản phẩm chỉ cần cắm là chạy không cần biết nhiều về kỹ thuật cũng có thể thi công được là thiết bị không thể thiếu cho văn phòng hiện đại yêu cầu cần internet tốc độ cao.
Các thương hiệu Ổ cắm internet âm tường trên thị trường.

    Panasonic

Panasonic là một trong những nhà sản xuất thiết bị điện nổi tiếng trên toàn cầu chuyên về phân phối các thiết bị điện dân dụng và thiết bị điện công nghiệp. Với kinh nghiệm nhiều năm cùng chất lượng của người Nhật thì chúng ta có thể hoàn toàn yên tâm về các sản phẩm ổ cắm internet âm tường của Panasonic.



    Thiết kế cũng rất tinh tế, được đánh là dòng sản phẩm có thiết kế đa dạng, phù hợp với mọi không gian lắp đặt, tuổi thọ cao, sử dụng khá linh hoạt dễ dàng.
    Dòng ổ cắm Internet âm tường Panasonic được sản xuất trên dây truyền công nghệ hiện đại, các quá trình kĩ thuật đều được đảm bảo kĩ càng nhất. với phím bấm của ổ cắm mạng âm tường Panasonic nhẹ, và không bị kẹt trong suốt quá trình sử dụng.

Tuy nhiên, cùng với chất lượng tốt và thương hiệu nổi tiếng của Panasonic thì giá thành của ổ cắm điện âm tường này cũng đắt hơn so với các thương hiệu khác.

    Ổ cắm mạng âm tường Clipsal

Clipsal từ lâu là thương hiệu hàng đầu tại châu Á – Thái Bình Dương về các hệ thống lắp đặt điện và điều khiển tự động (bao gồm các phụ kiện điện phổ biến như công tắc ổ cắm gia dụng.

Được sản xuất theo công nghệ mới nên các sản phẩm ổ cắm điện mạng âm tường Clipsal khá tốt, chất lượng và độ bền cao và có mức giá lại tương đối rẻ.

Tuy nhiên trên thị trường hiện nay, hàng nhái – hàng giả các sản phẩm ổ cắm mạng âm Clipsal rất nhiều nên bạn cần lựa chọn nơi bán hàng uy tín, đáng tin cậy để tránh mua phải hàng kém chất lượng.

    Ổ cắm internet âm tường Sino

Sino là thương hiệu nổi tiếng đến từ Việt Nam được đánh giá là thương hiệu được sử dụng phổ biến nhất trên thị trường Việt Nam. Các sản phẩm ổ cắm internet âm tường ,  ổ cắm âm bàn của Sino được lắp đặt tại rất nhiều hộ gia đình, các cơ quan và công trình lớn của đất nước.

Sản phẩm của Sino được sử dụng phổ biến bởi vì:

Các sản phẩm ổ cắm điện được thiết kế đơn giản, tinh tế.

    Lắp đặt nhanh chóng và thuận tiện.
    Giá thành cũng hợp lí phù hợp với túi tiền người tiêu dùng.

Tuy nhiên, trong quá trình sử dụng,  ổ cắm điện âm tường Sino thường xảy ra các vấn đề như: lỏng chân cắm hay cắm rất chắc…

    AMP ( Commscope)

AMP là nhà sản xuất các sản phẩm cáp mạng, phụ kiện mạng và thiết bị viễn thông nổi tiếng toàn cầu đến từ Mỹ. Các sản phẩm của AMP được giới kỹ thuật và thi công ưa dùng tại các công trình trọng điểm quốc gia.

Ổ cắm mạng âm tường của AMP được sản xuất trên dây truyền công nghệ tiên tiếng bậc nhất nên sản phẩm cho ra thị trường có chất lượng cao. Các sản phẩm của AMP được tích hợp sẵn cổng mạng RJ45 Cat6/cat5e và cổng quang rất tiện lợi có thể phù hợp với các thiết bị được kết nối mạng Lan hoặc quang trong cùng 1 căn phòng.
Thông số kỹ thuật chung của sản phẩm Ổ cắm mạng âm tường

    Vượt qua tất cả các yêu cầu về hiệu suất của TIA/EIA Cat 6.
    Dễ dàng lắp đặt cáp với góc cáp vào là 1800hoặc 900
    Hỗ trợ 2 chuẩn nối dây T568A T568B.
    Có nắp che bụi.
    Đuôi chụp đi kèm giúp giới hạn độ uốn cong của cáp tại vị trí bấm.
    8-Position RJ45 modular jack ứng dụng cho 1-, 2-, 3- and 4-cặp.
    Bấm đầu với công cụ SL Series Modular Jack Termination Tool hoặc 110 punch-down Tool



Với lợi ích to lớn của sản phẩm ổ cắm mạng âm tường trong đời sống cũng như công việc nên trên thị trường hiện nay có rất nhiều cá nhân và tập thể đang cố tình làm nhái, làm giả các sản phẩm của những nhà sản xuất nổi tiếng rồi bán ra thị trường với mức giá rất rẻ nhằm đánh vào tâm lý mua hàng của khách. Việc làm đó ảnh hưởng rất lớn đến lợi ích chung cũng như công việc của khách hàng khi những sản phẩm giả kém chất lượng đó sẽ rất nhanh hỏng cũng như độ suy hao cao khi sử dụng, ảnh hưởng trực tiếp đến tốc độ internet cũng như hiệu quả công việc của quý khách.

Thiết bị mạng giá rẻ là nhà phân phối chính hãng các sản phẩm ổ cắm mạng âm tường và các loại ổ cắm điện âm bàn của các nhãn hiệu nổi tiếng đã được nêu ở phần trên. Với nhiều năm kinh nghiệm trong việc phân phối các sản phẩm mạng, viễn thông nên đội ngũ kinh doanh của chúng tôi sẽ tư vấn cho quý khách có sự lựa chọn hợp lý nhất cho từng mục đích sử dụng khác nhau. Đến với chúng tôi quý khách hoàn toàn yên tâm về chất lượng, giá cả cũng như thái độ phục vụ nhiệt tình, thân thiện.

Ngày nay, ổ cắm điện có rất nhiều loại khác nhau mà bình thường nếu không có nhu cầu sử dụng tin rằng bạn có thể không biết đến. Chính vì vậy, hãy cùng chúng tôi điểm qua một vài loại ổ cắm như thế để giúp bạn dễ dàng hơn trong việc lựa chọn ổ cắm sao cho phù hợp nhất nhé.

    Ổ cắm điện thông thường

Ổ cắm điện thông thường là thiết bị truyền dẫn điện thông dụng nhất hiện nay, nó được sử dụng ở hầu hết các gia đình, các công ty, văn phòng…Là một loại ổ cắm nó có tác dụng kết nối các thiết bị sử dụng điện với nguồn điện thông qua phích cắm. Các ổ cắm điện thông thường được chia thành nhiều loại nhỏ khác nhau như ổ cắm điện 2 chấu, 3 chấu hay ổ cắm điện có màn che, không có màn che…

    Ổ cắm điện Data

Ổ cắm điện data hay còn gọi là ổ cắm mạng, các loại ổ cắm mạng này thường được lắp đặt âm tường, sử dụng để kết nối dây hệ thống mạng LAN nội bộ, mạng internet trong tòa nhà hay trong công ty, xí nghiệp…


    Ổ cắm điện thoại, ti vi

Loại ổ cắm này thường được sử dụng trong nhà nghỉ, khách sạn, văn phòng giúp kết nối các hệ thống điện thoại nội bộ. Tương tụ vậy, ổ cắm ti vi giúp kết nối ti vi với đường truyền truyền hình hoặc với ăng-ten.

    Ổ cắm USB

Thời gian gần đây, cùng với sự phát triển của công nghệ thông tin, các loại ổ cắm USB ngày càng được sử dụng rộng rãi. Hơn nữa, ổ cắm USB còn được tích hợp trên nhiều thiết bị khác nhau như ổ cắm âm tường, ổ cắm âm sàn, ổ cắm nối dài…chúng giúp kết nối các thiết bị lưu trữ dữ liệu hoặc sạc điện thoại, máy

Ổ cắm mạng SINO

Bộ ổ cắm mạng + thoại âm sàn thích hợp lắp cho phòng làm việc, Phòng khách sạn, sàn phòng họp,hoặc trường học … với thiết kế tinh tế mẫu mã đẹp, mầu đồng sang trọng giúp tăng thẫm mỹ cho công trình, có thể chống nước, chống va đập mạnh cơ động trong việc lắp các modul không như các Ổ cắm âm sàn trên thị trường chỉ lắp được duy nhất 1 modules. Ổ cắm hạt mạng SINO cung cấp chính hãng tại Staphone với chất lượng cao theo đúng tiêu chuẩn của nhà sản xuất và mức giá rẻ hấp dẫn.
cầu thang sắt Cầu thang sắt mỹ thuật tay vịn gỗ, Cầu thang sắt mỹ thuật tay vịn gỗĐặc biệt, mẫu cầu thang sắt mỹ thuật tay vịn gỗ là một phần kết nối các không gian trong nhà. Chính vì thế lan can
Vach ngan di dong Cấu tạo cơ bản của vách ngăn di động, Tiết kiệm không gian và chi phí: Chúng ta có thể sử dụng vách ngăn di động để ngăn chia phòng họp lớn thành 2 hay nhiều phòng họp nhỏ. Việc này làm giảm chi

Cáp quang multimode

Loại cáp này còn được gọi là cáp đa sợi, cáp đa mốt. Loại cáp này là cáp có đường kính sợi quang lớn và lớn hơn rất nhiều lần so với cáp quang đơn mode. Vì vậy nên nó có khả năng truyền được nhiều bước sóng khác nhau với các bước sóng chuẩn là 780, 850 và 1300. Cấu tạo của nó gồm nhiều sợi quang (lớp lõi), lớp áo (clading) và vỏ bọc (coating). Tốc độ và chất lượng truyền tải của loại cáp quang này cũng cực cao, mượt mà và luôn ổn định nên được ứng dụng rất nhiều trong cuộc sống cũng như nhiều lĩnh vực khác.

Cáp quang singlemode

Cáp quang singlemode hay còn được gọi là cáp quang đơn mode. Loại cáp này chỉ có thể truyền được một bước sóng nhất và đó cũng chính là một trong số những điểm cộng không nhỏ của loại cáp này. Sử dụng cáp quang singlemode, chúng ta có thể giảm thiểu đến tối đa các vấn đề như chập chờn, nhiễu hoặc suy hao tín hiệu. Và loại cáp này cũng có khả năng truyền tín hiệu đi được rất xa, xa hơn so với multimode nên thường được dùng cho các trục mạng lớn mà không dùng nhiều trong sinh hoạt. Cũng với cấu tạo như multimode nhưng singlemode có các sợi quang nhỏ hơn, đường kính sợi chỏ khoảng 10 micromet.



Nhìn chung, hai loại quang này đều có nhiều ưu điểm đáng quan tâm, ưu việt hơn rất nhiều lần so với cáp đồng. Dù là cáp singlemode hay multimode thì đều có thể truyền được các tín hiệu thông tin mà chúng ta cần một cách chất lượng, hiệu quả và lý tưởng nhất theo dạng ánh sáng lan truyền, đảm bảo tốc độ truyền tải cao, đường truyền xa với băng thông cực lớn. Đường truyền luôn ổn định, mượt và rất ít bị nhiễu sóng điện từ.

Hy vọng những so sánh cơ bản nhất trên đây đã giúp quý vị tự đưa ra cho mình những lựa chọn phù hợp và chính xác nhất. Để tìm hiểu cụ thể hơn về hai loại cáp quang này mời đến với chúng tôi tại địa chỉ web hoặc gọi điện để được tư vấn.

Đặc trưng của cáp quang Multimode 4 sợi, Multimode 4 core

- Bước sóng hoạt động của sợi quang : 850nm và 1300nm.

- Phần tử chịu lực phi kim loại trung tâm.

- Ống đệm chứa và bảo vệ sợi quang được làm theo công nghệ ống đệm lỏng.

- Ống đệm có chứa sợi quang được bện theo phương pháp SZ chung quanh phần tử chịu lực trung tâm (bện 2 lớp)

- Các khoảng trống giữa sợi và bề mặt trong của lòng ống đệm được điền đầy bằng một hợp chất đặc biệt chống sự thâm nhập của nước.

- Lớp sợi tổng hợp chịu lực bao quanh lõi.

- Lớp nhựa PolyEthylene chất lượng cao bảo vệ trong.

- Lớp băng thép dợn sóng chống loài gậm nhấm.

- Lớp nhựa PolyEthylene chất lượng cao bảo vệ ngoài.

- Thích hợp cho chôn trực tiếp (DB) và chôn luồn ống (DU)

 Sợi quang nằm trong ống lỏng và di chuyển tự do trong ống. Ống đệm lỏng có tác dụng bảo vệ sợi quang khỏi những tác động cơ học.

- Sợi quang sử dụng trong cáp liên tục, không có mối hàn, hạn chế được suy hao tín hiệu tới mức tối đa

- Các ống đệm lỏng được bện xung quanh các thành phần chịu lực trung tâm, bảo vệ sợi quang khỏi những tác động khi lắp đặt và ảnh hưởng của môi trường (đặc biệt là sức kéo căng theo chiều dọc)

- Cáp quang multimode 4 sợi sử dụng Công nghệ chống thấm Drycore, ngăn nước và chống ẩm hiệu quả nhất.



- Cáp được thiết kế với vật liệu khô hoàn toàn,phi kiem loại nên có đường kính nhỏ gọn và rất nhẹ, dễ dàng khi lắp đặt, xử lý và vận chuyển. Giảm thiểu tải trọng cột vì có đường kính nhỏ và nhẹ với cường độ chịu lực cao dựa vào các sợi tổng hợp chịu lực aramid.

- Cáp quang multimode 4 fo Chịu lực căng tối đa lên đến 50 kN.

- Khoảng vượt lên đến 500m. (tùy vào khoảng vượt mà phân phối các loại sợi aramide phù hợp trong quá trình sản xuất).

- Cáp được thiết kế phi kim loại với vật liệu cách nhiệt tốt, chống sét tốt, hoàn toàn không bị ảnh hưởng bởi dòng điện cao thế, không ảnh hưởng bởi từ trường.

- Cáp được thiết kế để treo cột, đi trong nhà,hoặc bên ngoài trời, sử dụng cho mạng cục bộ, mạng thuê bao, hệ thống thông tin nội bộ, hệ thống thông tin đường dài.

- Cáp quang multimode 4 core được thiết kế với 2 lớp vỏ ngoài bằng chất liệu nhựa HDPE, do đó sẽ không bị suy giảm chất lượng do tia cực tím và các bức xạ tử ngoại, phù hợp để lắp đặt trên đường dây điện và song song với đường dây điện trên cùng một tháp truyền tải điện, đặc biệt có thể sử dụng cho các khoảng vượt lớn và các ứng dụng khác.

- Cáp quang multimode Tuân theo chuẩn IEEE P-1222, tiêu chuẩn này đã được công nhận cho cáp ADSS.

- Quý khách hàng quan tâm tới sản phẩm này vui lòng liên hệ trực tiếp để biết thêm chi tiết và để được báo giá tốt nhất.
Cấu tạo cáp quang 4Fo Multimode

Cáp quang multimode 4 sợi với sợi đặt trong ống đệm lỏng. Lõi cáp được bảo vệ bằng lớp giáp băng thép và phủ bằng một lớp ngoài bằng polyethylene màu đen. Hai sợi dây thép gia cường giúp kéo xa hoặc chôn đất không bị ảnh hưởng tới sợi quang bên trong.

Cáp dùng đi trong nhà hoặc ngoài trời phù hợp với các công trình cáp quang Multimode tốc độ cao.

Cáp quang Commscope AMP Multimode 4 FO (4 Core) 50/125µm sử dụng được cả ở trong nhà lẫn ngoài trời.Chúng thường được sử dụng nhiều trong các hệ thông mạng công, nghiệp mạng nội bộ....
Thietbiquang thời điểm hiện tại đang phân phối nhiều loại cáp có sẵn như : cáp bọc thép và không bọc thép với cấu trúc dạng ống đơn (single loose tube) và dạng nhiều ống buffer (stranded loose tube).


Dạng ống đơn hay còn gọi là Single Loose Tube sẽ có một ống đệm bên trong sợi cáp, với lớp hợp chất chống thấm nước dạng cùng với một lớp thép mỏng và lớp vỏ bằng chất polyethylene (MDPE) bên ngoài giúp cáp chống chịu tốt hơn.Cấu trúc dạng nhiều ống buffer (stranded loose tube) sẽ có thêm nhiểu lớp ống đệm với nhiều sợi dây căng nhỏ chống nước, và lớp vỏ polyethylene bên ngoài. Vỏ cáp có màu đen và Học bằng chất có ma sát kém giúp dễ dàng di chuyển trong thi công và lắp đặt
Cáp hoàn toàn đáp ứng những yêu cầu về hiệu suất. Đối với cáp có cấu trúc bọc thép giúp tăng tính chịu lực thích hợp khi chôn trực tiếp.

Cáp quang Multimode là loại cáp có đường kính lõi dẫn lớn, có 2 loại là 50/125micro mét và 62.5/125 micro mét. Đây là loại cáp được sử dụng trong các hệ thống mạng công nghiệp hoặc các phòng sever, đòi hỏi tốc độ truyền tải cao, có thể đạt từ 1Gbps đến 10Gbps.

Cáp có lõi sợi được Học bằng thủy tinh được bảo vệ khá kỹ bởi lớp kim loại, dây treo cường lực và lớp vỏ nhựa cứng. Cáp có cấu trúc ống đệm lỏng giúp đảm bảo độ linh hoạt và tránh bị gãy gập. Loại cáp này hiện nay chưa sản xuất được tại Việt Nam do đòi hỏi công nghệ hiện đại và trình độ cao, cũng chính vì thế mà giá cáp sợi quang Multimode 4 core khá cao so với các loại cáp khác.

2. Thông số kỹ thuật sản phẩm Cáp quang Multimode 4 Core ( 4 sợi) GYXTW:

    Vỏ cáp được Học bằng chất liệu nhựa HDPE có độ bền cao và chịu được mưa nắng lâu ngày
    Cáp được bọc một lớp lá thép mỏng giúp tăng cường độ bảo vệ của cáp, chống tác động tối đa từ môi trường
    Có 2 sợi lõi thép gia cường nhằm hạn chế dộ võng của cáp và gia tăng độ cứng
    Loại sợi quang: sợi Multimode  hoặc 62.5/125 µm
    Dung lượng: 4 Sợi Multimode
    Tốc độ truyền tối đa: 1 Gigabit/s
    Đường kính cáp: 8 mm
    Quy cách đóng gói: Lô gỗ dài từ 2000-4000m/lô

Cáp quang Multimode 4 sợi, indoor/outdoor có đường kính 50/125um và 62,5/125um, là sản phẩm thiết kế linh hoạt sử dụng cho cả ứng dụng ngoài trời lẫn trong nhà. Việc đi dây linh hoạt, không phải chuyển loại dây, nên cáp quang đa

Hình Ảnh